WE_LOVE_A3
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HÃY CHO TỚ MỘT CON ĐƯỜNG

5 posters

Go down

HÃY CHO TỚ MỘT CON ĐƯỜNG Empty HÃY CHO TỚ MỘT CON ĐƯỜNG

Bài gửi  bjckv4n Fri Jul 16, 2010 8:05 pm

Ngày cậu nói yêu tớ là ngày trời mưa rất nặng hạt. Tớ còn nhớ lắm. Làm sao tớ có thể quên được. Vì cậu là mối tình đầu của tớ mà. Một lời hẹn hò quen thuộc. Tớ và cậu nắm tay bước đi mỗi buổi tối…. ghfgjn ghfgjn ghfgjn ghfgjn
… Tớ sinh ra và lớn lên trong một gia đình không mấy khá giả nhưng tớ mãn nguyện lắm. Vì đó là một gia đình hạnh phúc… CÒn cậu… Cậu lớn lên trong một gia đinh khá giả, giàu có. Nhưng cậu nói với tớ, Đó là gia đình bất hạnh…. Hai con người dường như ở hai thế giới khác nhau. Vậy thì sao cậu yêu tớ… Đó là câu hỏi tớ giành cho cậu khi cậu nói lời yêu tớ. cậu noi. Cậu yêu tớ vì tớ mang cho cậu niềm vui và hạnh phúc… Có lẽ vậy. Vì tớ là người con gái mạnh mẽ mà… tớ nhận thấy niềm vui trên nét mặt của cậu. Vui lắm… là cậu nói cậu nói với tớ khi đi cùng tới… Nhưng đó chỉ là suy nghĩ của một đứa trẻ, à khong hai đứa trẻ chứ. Mới lớp 9 mà… Lớp 9 mà cũng biết giận hờn. ghen tuông đấy. Cánh đông gàn nhà tớ là nơi mà tớ và cậu tâm sự… Nhưng đó cũng là nơi tớ và cậu… Chấm dứt….
Khi lên lớp 10. Tớ được vào lớp chọn. còn cạu thì không. Cậu hoc A2. kòn tớ học A3. Nhưng tớ và cậu vẫn thích nhau. Tớ hỏi cậu. Nếu một ngày. Cậu gặp người con gái khác. Liệu cậu có quên tớ không. Cậu nhìn tớ cười và nói: Khi đã thích một người thì tớ sẽ thích mãi mãi…. Nhưng tai sao lời nói đó bay ra khỏi tam trí câu nhanh vậy. Cậu không nói vs tớ là chia tay. Nhưng nhìn thái độ, ánh mắt của cậu là tớ biết rằng cậu đã thay đổi. Cũng là nơi ấy. Cái nơi mà tớ và cậu hay tâm sự… Cậu đã hẹn tớ ra, cậu hút thuốc và…….. nhìn tớ. Tớ biết là cậu đã không kòn thích tớ nữa.. Nhưng tớ là kon gái mà.Tớ đã nói lời chia tay vs cậu… Mối tình đâu thật ngọt ngay nhưng cũng đắng cay. Đắng lắm……..
Đã 3 năm trôi qua rôi. 3 năm tớ không gặp cậu… Năm đầu tớ tuyệt vọng lắm. Tớ ghét tất cả con trai. Vì họ thật giả dối… Nhưng dần dần tớ cũng quên, quên đi cậu, quên đi cái ý ngĩ rằng con trai thật giả dối… Vì tớ học ở A3. Nơi ấy có nhưng “ con trai” dễ thương lắm. VÀ tớ thấy một người… Giống cậu… Đẹp trai, lạnh lùng……. Nhưng tớ không thích đâu… Tớ nhận thấy TÌNH BẠN đáng quí hơn TÌNH YÊU. Xin lỗi cậu nhé, tớ đã từng thích cậu, thích thật lòng đấy. Nhưng chính cậu cho tớ biết. TÌNH BẠN hơn TÌNH YÊU. Khi bạn làm tớ đau, tớ khóc nhiều lắm. Rồi TÌNH BẠN đã làm cho tớ nguôi đi cơn đau….
Bây giờ đây, tớ đang ngồi viết những dong chữ này. Tớ thấy thời gian trôi đi nhanh thật. Quãng đời học sinh đã hết rồi đấy. Tớ sắp trở thành sinh viên. Nhưng tớ không bít là mình có đỗ Đại Học không nữa…. Nhưng ít ra tớ cũng thấy là tớ đã lớn…
Giá như đến đây là kết thúc thì tớ cho rằng đó cũng là kết thúc có hậu. Nhưng một ngày gần đây. Cũng là một ngày trời mưa. Nhưng không năng hạt cho lắm…. Tớ thấy cậu. Cậu xuất hiên trước mặt tớ. Tớ không biết phải nói gì cả. Tớ cười rồi đi thẳng…
Ngồi trong căn nhà mà tớ hãnh diện này tớ ngồi nghĩ đến cậu. NGhĩ đến người mà hôm nay tớ gặp… Cậu chững chạc hơn và,……… đẹp trai hơn.. cho đến giờ phút này tớ không hiểu lí do tại sao ngày ấy tớ và cậu lại chia tay. Chả có lí do nào cả,,,,,,, Chỉ đơn giản tớ thấy cậu thay đổi…
Hôm qua cậu nhắn tin hẹn gặp tớ. Tớ hồi hộp đến nỗi không bít tại sao cậu lại bít SĐT của tớ… rồi tớ gặp cậu. Cậu nói 3 năm qua cậu vẫn thích tớ. VÀ vẫn thường xuyên nghĩ đến tớ. Cậu biết không. Tớ muốn tin lắm. Nhưng sao tớ không tin nổi… Vì khi cậu dời xa tớ. Tớ đã gặp một người.và tớ thích người ấy. Đơn giản vì người ấy giống cậu…. Nhưng chỉ trong một thời gian ngăn thôi. Người ấy nói chỉ coi tớ là bạn. Cậu biết không. Đó là lúc tớ căm hận cậu nhất. Tại cậu mà khiến tớ đau lòng. Tại cậu mà khiến tớ không tin vào con trai nưa……… Rồi hôm nay cậu nói thế với tớ. Cậu nói cậu yêu tớ. Vậy tại sao ngày trước cậu lại đối sử như thế vs tớ… Phải chăng tớ chỉ là cô bé lọ lem trong cậu chuyện cổ tích… HẠnh phúc chỉ thoáng qua mà thôi…… Tớ vẫn thích cậu nhiều, nhiều lăm. Nhưng tớ sẽ không bao giờ quay lại vs câu. Vì đối vs tớ. kái gì đã mất đi thì không bao giờ quay trở lại được nữa. Tớ và cậu có thể là bạn………cậu nhé. Tớ cần một con đường để đi. Một con đường phù hợp vs tớ. Cậu cũng vậy nhé…Rồi một ngày cậu sẽ tìm được một người phù hợp vs cậu hơn tớ. Tớ chúc cậu hạnh phúc.
Chào mối tình đầu của tớ
Ngày 11 tháng 07 năm 2010( là ngày cậu nói cậu vẫn kòn yêu tớ)
bjckv4n
bjckv4n
Trung úy
Trung úy

HÃY CHO TỚ MỘT CON ĐƯỜNG Empty hay cho t mot con duong

Bài gửi  nguyendat Sat Jul 17, 2010 4:30 pm

Bạn chưa cần đến 3 giây để nói "I LOVE YOU", chưa vần đến 3 phút để giải thích ý nghĩa câu nói, chưa cần đến 3 ngày để cảm nhận, nhưng có lẽ sẽ fải mất cả đời để chứng minh câu nói đó.
Cũng như vậy, bạn chưa cần đến 1 giây để cảm 1 người, chưa cần đến 1 phút để thích 1 người, chưa cần đến 1 ngày để yêu 1 người, nhưng sẽ fải mất cả đời để quên đi người đó.
jhjhkk ai cung co moi tinh dau van ak!

nguyendat
Binh nhì
Binh nhì

HÃY CHO TỚ MỘT CON ĐƯỜNG Empty Re: HÃY CHO TỚ MỘT CON ĐƯỜNG

Bài gửi  stink-bug Sat Jul 17, 2010 7:20 pm

VÀ tớ thấy một người… Giống cậu… Đẹp trai, lạnh lùng……. Nhưng tớ không thích đâu… sao chị k bjk nhỉ ai đó tguyiuoiyuhikuyo
stink-bug
stink-bug
Trung tá
Trung tá

Đến từ : lớp 12A3 thân iu :D,tổ 2 từ cửa sổ nhìn vào bàn 2 cuối lên

http://vn.360plus.yahoo.com/o0o_boo_pu_o0o/

Bài gửi  N^^T^^A Sun Jul 18, 2010 7:20 pm

yêu là khổ thế đấy... Vân lần sau bà cứ nói thẳng ra cứ úp mở thế ai mà hiểu đc, mọi người hiểu mơi dám góp ý thì forum mới đông đc hjkyhjkj
N^^T^^A
N^^T^^A
Thiếu úy
Thiếu úy

HÃY CHO TỚ MỘT CON ĐƯỜNG Empty Sao Cu ngu thế

Bài gửi  bjckv4n Sun Jul 18, 2010 8:17 pm

N^^T^^A đã viết:yêu là khổ thế đấy... Vân lần sau bà cứ nói thẳng ra cứ úp mở thế ai mà hiểu đc, mọi người hiểu mơi dám góp ý thì forum mới đông đc hjkyhjkj
Khổ sao Cu vẫn yêu. Bựa. MÀ úp úp mở mở kái j. Cu kô hiểu ak. NGU THẬT ĐẤY ujyoiupio ujyoiupio ujyoiupio ujyoiupio ujyoiupio
bjckv4n
bjckv4n
Trung úy
Trung úy

Bài gửi  bjckv4n Sun Jul 18, 2010 8:18 pm

stink-bug đã viết:VÀ tớ thấy một người… Giống cậu… Đẹp trai, lạnh lùng……. Nhưng tớ không thích đâu… sao chị k bjk nhỉ ai đó tguyiuoiyuhikuyo
bí mật tỉ tỉ ak``````
bjckv4n
bjckv4n
Trung úy
Trung úy

Bài gửi  bjckv4n Sun Jul 18, 2010 8:21 pm

nguyendat đã viết:Bạn chưa cần đến 3 giây để nói "I LOVE YOU", chưa vần đến 3 phút để giải thích ý nghĩa câu nói, chưa cần đến 3 ngày để cảm nhận, nhưng có lẽ sẽ fải mất cả đời để chứng minh câu nói đó.
Cũng như vậy, bạn chưa cần đến 1 giây để cảm 1 người, chưa cần đến 1 phút để thích 1 người, chưa cần đến 1 ngày để yêu 1 người, nhưng sẽ fải mất cả đời để quên đi người đó.
ĐẠt ak`. Tớ bít chứ. Nhung đôi khi thời gian wan trọng lắm. Ko cần cả đời đâu. Mà sao cứ phải khổ nhi? Mối tình đâu ngọt thât. NHưng cũng đau lắm..............
bjckv4n
bjckv4n
Trung úy
Trung úy

Bài gửi  MrDuy_A3 Fri Jul 23, 2010 11:43 am

nguyendat đã viết:Bạn chưa cần đến 3 giây để nói "I LOVE YOU", chưa vần đến 3 phút để giải thích ý nghĩa câu nói, chưa cần đến 3 ngày để cảm nhận, nhưng có lẽ sẽ fải mất cả đời để chứng minh câu nói đó.
xúc động quá nbmjhnkj
MrDuy_A3
MrDuy_A3
Thượng úy
Thượng úy

Bài gửi  bjckv4n Fri Jul 23, 2010 6:25 pm

đi đâu mà bây gjờ mới thấy mặt. Kái vòng này tôi gữ làm của hồi môn nhé. hihi
hjkhk hjkhk
bjckv4n
bjckv4n